14 વર્ષો પછી સામે આવ્યુ સુપર હિટ શો શક્તિમાન ના બંધ થવા નું કારણ, મુકેશ ખન્ના એ બતાવ્યું પોતાનું દુઃખ

90 ના દશક માં ઘણા સિરિયલ એવા હતા જે બાળકો ને ઘણા પસંદ આવતા હતા. બધા બાળકો નું સૌથી મનગમતો શો ‘શક્તિમાન’ હતો. આના સિવાય બાળકો ને કોઈપણ શો પસંદ નહતો આવતો. આ એ સમયે બાળકો નો સુપરહીરો હતો જે ઘણા વર્ષો સુધી દૂરદર્શન પર પ્રસારિત થતું હતું. પરંતુ અચાનક જ આ શો ને બંધ કરી દેવા માં આવ્યું અને એનું કારણ કોઈ ને સમજણ માં ન આવ્યો. પરંતુ હવે 14 વર્ષો પછી સામે આવ્યો સુપરહિટ શો ‘શક્તિમાન’ ના બંધ થવા નું કારણ, અને પોતે શક્તિમાન નુ પાત્ર કરવાવાળા એક્ટર મુકેશ ખન્ના એ બતાવ્યું.

14 વર્ષો પછી સામે આવ્યો સુપરહિટ શો ‘શક્તિમાન’ ના બંધ થવા નું કારણ

ઘણા લાંબા સમય પછી એવી ખબર આવી રહી છે કે જલ્દી જ મુકેશ ખન્ના શક્તિમાન નો બીજું સિઝન લઈ ને આવવા ના છે, જોકે શો બંધ કરવા ના કારણ પર આજે પણ ઘણા સવાલ ઉભા થાય છે. હવે એના વિશે મુકેશ ખન્ના એ બતાવ્યુ. મુકેશ ખન્ના એ બતાવ્યું કે, “પહેલા શક્તિમાન શનિવાર ની સવારે અને મંગળવાર ની સાંજે પ્રસારિત કરવા માં આવતું હતું. નોનપ્રાઇમ ટાઈમ હોવા છતાં પણ શોખ ઘણો સારો ચાલી રહ્યો હતો અને શો ના માટે અમે દુરદર્શન ને 3.80 લાખ રૂપિયા આપતા હતા. એ જમાના માં શો પ્રાયોજિત થતા હતા અને એડ ના આધારે કમાણી થતી હતી. શો એ પોતાના 100-150 એપિસોડ પુરા કર્યા અને અમને ઘણી સફળતા મળી.” મુકેશ ખન્ના એ આના વિશે આગળ કીધું, “પછી થી દૂરદર્શન ની તરફ થી મને બતાવવા માં આવ્યુ કે શક્તિમાન પોપ્યુલર થઈ રહ્યું છે આવા માં રવિવારે પ્રસારિત કરવું જોઈએ કારણ કે એ દિવસે બાળકો ને રજા હોય છે. પછી રવિવારે પ્રસારિત કરવા માટે મને 7.80 લાખ રૂપિયા આપવા પડતા હતા. તો પણ મે શો તો ચાલુ રાખ્યો.”

મુકેશ ખન્ના એ બતાવ્યુ, “આવતા વર્ષે શો ના 104 એપિસોડ પૂરા થયા અને ઘણી સફળતા ની સાથે અમને આગળ વધવા નો ચાન્સ મળ્યો. તો દુરદર્શન વાળા એ મારા થી 10.80 લાખ રૂપિયા આપવા ની વાત કીધી. એમના પ્રમાણે 104 એપિસોડ થવા પર એની કિંમત દોઢ ગણી થઈ જાય છે. આના ઉપર મેં એમને કીધું કે આ તો સફળતા ને ભોગવવા ના પરિણામ જેવી વાત તમે લોકો કરી રહ્યા છો. 3 લાખ થી 10 લાખ મારા માટે ભારે પડવા લાગ્યા અને મને ક્યાંક થી ખબર પડી કે જો મેં 10 લાખ આપવા ની વાત માની પણ લીધી એ લોકો થોડાક સમય પછી 16 લાખ ની ડિમાન્ડ કરવા ના છે. મેં આ વાત નો વિરોધ કર્યો પરંતુ મારી વાત ન માનવા માં આવી. ભારે ફી આપી ને મને નુકસાન થઈ રહ્યું હતું તમારે શો બંધ કરવો પડ્યો. જો કે હું આ શો ક્યારે બંધ કરવા નહોતો માંગતો. આના વિશે ઘણું લખવા માં આવ્યું બાળકો ના પડવા ના કારણે શો બંધ કરી દેવા માં આવ્યો જોકે વાસ્તવિક કારણ આ હતું.”

બીજા સીઝન પર કંઈક આવું કહેવું છે મુકેશ નું

મુકેશ ખન્ના થી જ્યારે પૂછવા માં આવ્યું કે એ બીજો સિઝન ક્યારે લાવી રહ્યા છે. આના ઉપર જવાબ આપતા મુકેશ ખન્ના કહે છે,”લોકો મારા થી સતત પૂછે છે કે હું સીઝન 2 ક્યારે લાવી રહ્યો છું. સાચું કહું તો હું પણ ઘણી આતુરતા થી શક્તિમાન -2 ની રાહ જોઈ રહ્યો છું. આશા છે કે આપણે ઘણી જલ્દી મળીશું.” તમને બતાવી દઈએ કે વર્ષ 1999 મા શરૂ થયેલા આ શો ને માર્ચ 2005 માં બંધ કરી દેવા માં આવ્યું હતું. આ શો ની લોકપ્રિયતા એ દશક માં જન્મેલા બાળકો સારી રીતે જાણે છે.

The post 14 વર્ષો પછી સામે આવ્યુ સુપર હિટ શો શક્તિમાન ના બંધ થવા નું કારણ, મુકેશ ખન્ના એ બતાવ્યું પોતાનું દુઃખ appeared first on Jo Baka Media – જો બકા મીડિયા.

Leave a comment